Truyện Ngắn Tự Vít -- Lạnh --

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 2nd, 2009, 1:37 am #1

Truyện được vít trong 15 phút, ko đc chau chuốt mong mọi người thông cảm

Lạnh
Tiếng gió rít ngoài trời ngày càng lớn. cây cối ngả nghiêng theo gió. Lá xào xạc lác đác rơi. Trên đường chỉ còn một vài người đang vội vã về nhà.

[ ... ]

Một bóng đen liêu xiêu, nghiêng ngả tránh né nhữngcơn gió lạnh táp vào. Bóng người nhỏ bé trong màn đêm tĩnh mịch, mênh mông và lạnh giá............
Nó bước đi lặng lẽ trên các dãy phố. Nó bước đi một cáck vô định, liêu xiêu và trông thật tội nghiệp....

==========================

Bình minh lên, cả thành phố nhộn nhịp hoà cùng với vòng quay của công việc và cuộc sống.. Cả thành phố ko kiếm đc nơi nào yên tĩnh. Tất cả mọi người vội vàng chẳng để ý j` đến nhữg gì xung quanh. Nhưg cạnh đó, một thanh niên, ngồi tưa nép bên dãy tườg rào. Ngồi một mình. Không thể nhìn rõ mặt nhưg thỉnh thoảng nghe rõ mồn một tiếng thở dài hắt ra từ phía anh.........

[ ... ]

Màn đêm từ từ buông xuốg. Cái bóng đen ... Nhấp nhô liêu xiêu. Bước đi một cách mệt mỏi và kiệt sức, cảm tưởg nó có thể gục xuống bất cứ lúc nào... Nó hướng đến công viên... chọn một chiếc ghế và ngồi xuống. Màn đêm đang che phủ lấy nó, nhữg cơn gió như muốn nuốt chửng lấy nó... Nó ngồi – lặng im – và im lặng. Một thứ gì đó loé sáng, rơi từ khuôn mặt nó xuống..... Nước... Nước mắt ..Nó đang khóc. Trong đầu nó suy nghĩ rrất nhiều điều.... Cách đây vài ngày, nó đã sống như cách biệt hoàn toàn với thế giới xung quanh... Nó buồn .. một nỗi buồn sâu thẳn từ trái tim đang rỉ máu của nó.... Nó cảm thấy cuộc đời này là vô nghĩa... Người nó yêu thương đã bỏ nó màk ra đi. Nó đau xót vì tổn thương.....

Tuyết ! tuyết đang rơi ! Thế là mùa đông đã đến... Nó nhớ , nhớ mùa đông trước, ko fải một mình nó mà có cả Yumi. Vậy mà.........

Nó đưa bàn tay đỡ lấy một bông tuyết.. Bông tuyết nhỏ bé nhẹ rơi vào lòng bàn tay nó.... Thật đẹp nhưg tan ngay sau khi nó nhận ra đc vẻ đẹp của bông tuyết... Cuộc đời là thế đấy !! Cái gì quá lộng lẫy thường vẫn chóng tàn, giống như niềm vui quá choáng ngợp thường sẽ mau qua. Như hạnh phúc không bao giờ trường cửu và bất biến, như tuổi xuân như nhan sắc không bao giờ ở mãi với đời người...... nghĩ có vậy nó càng buồn hơn.... Lòng nó đâu thắt lại... Nước mắt nó rơi nhanh và nhiều hơn.. Yumi cũng như bông tuyết ấy. Đẹp !! Lộng lẫy ! Nhưng đã bỏ nó mà ra đi... ra đi để tìm đến một phươg trời mới, hạnh phúc mới...
Nó đứng dậy, bước đj. Nó lại nhẹ lê đôi bàn chân bước đi trên con phố dài. nhẹ từng bông tuyết rớt trên đôi vai run rẩy của nó. Chỉ một lần, một lần thôi nó mong đc nghe tiếng Yumi cười. Nhưng thôi !! Nó bước đi tiếp ...

Bóng đen liêu xiêu.. bước đi... gió vẫn rít ngày càng lớn ..... hàng cây nghiêng ngả theo chiều gió.... tiếng lá cây xào xạc, lác đác rơi cùng nhữg bông tuyết !!...... Lạnh ......
[ .. hết .. ]

Rất mong mọi ng` ủng hộ
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 2nd, 2009, 3:29 am #2

mọi ng` cứ góp ý náz !!! em sẽ tiếp thu !!!
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

November 3rd, 2009, 2:13 pm #3

Chị xin góp ý chân thành là câu chuyện khá ý nghĩa, và cảm động, tuy nhiên ko biết là do khả năng cảm thụ văn chương của chị kém cỏi hay là có 1 vài đoạn trong câu truyện ko ddj đúng chủ đề lắm nên ko đc loogic, mạch lac, Tuy nhiên, chỉ mất đoạn đầu thôi, càng về cuối càng sáng.

Chị thích đoạn cuối, hay và ý nghĩa

Nam_ em mình, viết truyện ổn ghê! =)) =)) =)) =)) =))
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 4th, 2009, 1:11 pm #4

uhm !!! chị nói đúng đếy :( :( :(
xấu hổ wa' !!! xưa ney em viết văn luôn gây chú ý từ nhữg dòng đầu !!! Cô dạy văn em cũg nói em luôn mở đầu sáng tạo
chị thông cảm !! em nói òy ! đó là cảm xúc bất chợt trong 15 phút ko đc chau chuốt em cũg bít nhưng ko mún sửa !!! Lúc vít đoạn đầu thì cảm xúc ko đc ổn định !! lúc đó là thời gian em buồn !!! :(( :(( :((
Nhưg mà bêy h` ko sao !! vít đc bt` òy chị ạ !!!
thanks chị nhìu lắm
em còn nhìu chuyện nhưg ngại post !! khổ thế đếy !!!! :) :) :)
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 6th, 2009, 1:56 pm #5

chị nói nhý cô záo y' !!!
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

November 7th, 2009, 3:59 am #6

Chj em ma` laj, voi' em bao? nhan xet' that long` thj chj chj? thay" sao noj" vay thoi
]

Ma` co^ng nhan day' truyen cua? chj, viei" ra nhap' de? day" moc' meo het" ca?, ro~ la ngaj danh" may" y" nko"

Voj" laj cu" bao? de>? day' de? sua? nhung ma` toan`....................ngu? :( :( :(
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 7th, 2009, 1:40 pm #7

hum nèo qua lớp em !! vứt em mýợn
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

November 8th, 2009, 2:14 pm #8

ok, khi nào chị sửa xông thấy ưng đưa qua cho em mượn. xong chị đưa nick mới pass e post hộ luôn nhé!
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 9th, 2009, 1:07 am #9

axxxxx !!! bóc lột sức lao ðộng àk !!! em ngại lắm !!! chỉ ðọc ðể học hỏi thuii !!! :( :( :(
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

November 12th, 2009, 12:15 pm #10

hờ hờ, sao biết! hjx, công nhận post, phải đánh máy dài ơi là dài, ngại thất
Like
Share