Moderator: ngokxit.s2

Thinking...

lethuy1610
Ma mới

May 22nd, 2009, 12:47 pm #1

Có người nói rằng " Sẽ thật đáng thương cho kẻ khi chưa bắt đầu tình yêu đã ko tin rằng Tình Yêu là Vĩnh Cửu"...Có thể họ đúng và hình như em sai , nhưng có thể họ sai và e đã đúng. Em chưa bao giờ dám tin vào tình yêu của mình , cũng như vào tình yêu mà 1 ai đó dã dành cho em. Có 1 truyền thuyết về con chim chỉ hót 1 lần trong đời nhưng đã hót hay nhất thế gian. E đã yêu và từng yêu rất thật lòng. Những những gì em đánh đổi để có nó đã chính là ngòi nổ cho những thù hận của em về tình yêu sau này. Em ko dám nói em sẽ ko iêu ai nữa, em cũng ko dám nói sau mối tình đầu em chưa từng có cảm xúc với ai. Vì em biết, cái tình yêu ban đầu đó của em sẽ ko bao giờ có thêm 1 lần nữa. Cũng vì em..em luôn luôn ko dám tin vào cái thứ gọi là tình yêu, em rong chơi trong cái gọi là cảm xúc. Em hờ hững, vô tình, em ko quý trọng cảm xúc của chính em. Rồi để nó đi và đến như chẳng cần biết đến sự tồn tại của em. Giữa em và chính trái tim em như 1 trò đuổi bắt. Em bỏ mặc nó , nó cũng bỏ mặc em. Cuộc vui chơi sẽ ko bao giờ kết thúc đến 1 khi có ai đó chịu thua. Em và chính trái tim em sẽ phải đổi thay. Em sẽ chăm sóc và nâng niu những cảm xúc của mình. Những niềm vui nho nhỏ, những nụ cười tươi sáng...từ giờ, em sẽ ko mặc kệ chúng đâu. Em nên sống cho niềm vui của trái tim em ? Phải ko anh ??

"Tất cả nhữg gì tốt đẹp nhất đều được trả giá bằng nỗi đau khổ vĩ đại".. Em xấu tính lắm, em sợ đau, em nhút nhát, e ko dám đối mặt với những j` đang thuộc về em, em ham chơi, em ham vui , và em ko dám yêu hết mình... Em đang sống trong những tương lai và hiện thực ảo mộng mà quá nhiều người đi trước vẽ ra. Em vô hồn đi theo những giấc mơ. Em cứ lao mình vào mà chẳng cần quan tâm đến hậu quả của nó. Em đã sai. Em biết chứ. Nhưng xin a đừng hỏi vì sao em ko dừng lại ?? Vì thât. sự a ơi, em đã và đang cố gắng thay đổi suy nghĩ và cách sống trong con người em mà a ko hề hay biết thôi.. E sẽ ko làm anh hay bất cứ ai phải thất vọng đâu, xin hãy 1 lần đặt lòng tin vào nơi e. Hôm nay em chưa làm được thì ngày mai. 1 tuần ko được thì 1 tháng , 1 năm...Chỉ xin đừng bỏ rơi em! Em sợ lắm nỗi cô đơn, em sợ cái lạnh và bóng tối khi em 1 mình. Hãy ở bên e dù ko phải nơi đây, chỉ cần a để trong tim là quá đủ. Với em, 1 chút gì đó thuộc về a

CH?N L? N?O CẤM NAM Y?U NỮ
PH?P LUẬT N?O CẤM NỮ Y?U NAM
M?NH LỰC N?O X?A TAN NIỀM THƯƠNG NHỚ
GIAI CẤP N?O PH? VỠ ĐƯỢC T?NH Y?U
Like
Share

iamfuna
Th?nh vi?n nhiệt t?nh

May 24th, 2009, 6:02 am #2

tìh yêu luôn tồn tại
chir có ny là thay đổi
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

June 22nd, 2009, 2:31 am #3

:hi sống trên đời có nhiều cái là quan trọng, tình cảm là phần quan trọng nhất. Tình yêu giữ ng` với ng` tùy theo mối quan hệ giữa họ mà thay đổi hoặc mãi mãi vững bền. :H
Suy nghĩ của con ng` cũng thay đổi dần dần theo n~ ý kiến của xã hooij, hoàn cảnh sống và ý muốn của chính ngà đó!
Chúc bạn đạt đc điều mình muốn! b-)
Like
Share

mr.lil'zu
L?o l?ng

June 22nd, 2009, 11:00 am #4

hìh như chiện kụa ai đại khái kũg giốg nhau :| :| :| :| :|
I GONNA BE A BAD BOY
Like
Share

snow_queen_0812
Chuy?n Nghiệp

July 28th, 2009, 5:15 pm #5

Nhà tâm lí học Phương Linh có câu này, mọi người nghe xem có đúng ko? '' Tình yêu ko tự sinh ra cũng ko tự mất đi, chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác, từ người này sang người khác'' đó là định luật bảo tòan tình yêu. :*
Like
Share

July 29th, 2009, 4:17 am #6

theo định luật bảo toàn vi khuẩn thì 1 nụ hôn của 2 người yêu nhau được định nghĩa như sau
TỔNG SỐ VI KHUẨN CHO ĐI = TỔNG SỐ VI KHUẨN NHẬN VÀO

(tổng số e nhận = tổng e nhường)
:)) :)) :)) :)) :)) :))
Share

xmr.bk
Th?nh vi?n nhiệt t?nh

August 3rd, 2009, 3:52 am #7

Mày nói câu nữa thì tổng số đấm tao cho đi = tổng số đấm mày nhận được đó mk22 mk18 :mk12:
M?y trọn kiếp sẽ chung t?nh với gi?
Chọn t?nh anh sẽ chỉ c? m?nh em
Nếu xa em anh sẽ buồn m?i m?i
C? bao giờ em nghĩ thế kh?ng em

Like
Share

mun.s2
VIP mem
VIP mem

August 3rd, 2009, 8:56 am #8

ðếy khổ! kák chú kứ thê!
chỵ bảo nhý chỵ sứog hõn! tha hồ ngắm zai =))
Ta l? bạk kốt tynh :"> :))
Like
Share

August 3rd, 2009, 12:00 pm #9

mày mà đấm tao thì lại khổ
lại phải đến thăm tao thôi
tốn kém lắm :)) :)) :))
Share

mun.s2
VIP mem
VIP mem

August 5th, 2009, 7:12 am #10

việk rỳ phạ thăm! anco mà phải nằm viện àk!
vứt cho nó trôi sôg thôi
Ta l? bạk kốt tynh :"> :))
Like
Share