Hãy vào và nêu suy nghĩ của bạn về mái trường Minh Khai ^^ :X

xmr.bk
Th?nh vi?n nhiệt t?nh

August 17th, 2010, 5:17 am #1

Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai sắp tổ chức kỉ niệm 45 năm thành lập trường r`, mìh xin mời bạn [you] và đặc biệt hơn nữa là cựu học sinh của trường NTMinhKhai vào viết đôi lời cảm nghĩ của các bạn về ngôi trường đã gắn bó với các bạn 3 năm trời.
Kỉ niệm , cảm xúc hay chỉ là suy nghĩ vu vơ các bạn đều có thể gửi lại trường.

Nội dung viết bài
- Tất cả mọi người đều có quyền tham gia.
- Bài viết bắt buộc phải có nội dung nói về mái trường Miki thân yêu
- Ko chấp nhận các bài viết mang tính chất câu bài, spam....

Các bạn cựu học sinh làm theo mình nhé :
wrote:Họ tên : ...........
Lớp - khóa bao nhiêu: .................
Nội dung : ..........................

Còn các bạn vẫn học tập và " làm việc " tại trường thì làm theo cái nì
wrote: Họ tên :............
Lớp : ............................
Nội dung :............
Cảm ơn các bạn nhiều lắm.
xmr.bk
wrote:Cảm nghĩ các bạn để vào trong thẻ QUOTE giùm mình nhé , cho tiện theo dõi
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm ạ
M?y trọn kiếp sẽ chung t?nh với gi?
Chọn t?nh anh sẽ chỉ c? m?nh em
Nếu xa em anh sẽ buồn m?i m?i
C? bao giờ em nghĩ thế kh?ng em

Like
Share

devilboy2512
Tr?m Spam :)

August 17th, 2010, 1:58 pm #2

Nguyễn Vũ Hải .Khóa 06-09
wrote:Trường mình là 1 ngôi trường đặc biệt =p~
ít trường nào trong Hà Nội mà có sân bóng to như trường mình , mỗi tội sắp tới ko còn
Nhiều cây nữa
Cây khỏe đến nỗi bật hết cả bê tông lên
Các thầy cô trông rất chơi ,cập nhật thông tin thầy cô ở đây http://miki.tk/forum/56904/ =))
Nhiều kỉ niệm quá :(( :(( Mk ơi
ẢNH THUỞ B?....
...............
...............
?i V?i

--------------------------------
Admin: Ảnh to qu? resize lại đi
Like
Share

luv_b12
Chuy?n Nghiệp

August 17th, 2010, 2:19 pm #3

Đặng hà my - 11b12.
wrote:Trường mình nói chung là very good,yêu nhất là cây ở sân trường.thầy cô thì khá style và cũng ham chơi như chúng mình ý,hjhj.Thấy vui khi được học tập ở đây vì có nhiều bạn bé tốt và thầy cô rất tận tình.Còn yêu trường mình ở cái cantin,tuy nó rất bé,không được như trương khác nhưng các bác ở cantin rất vui vẻ và dễ tính,hjhj,thỉnh thoảng các bác vẫn cho ghi nợ,keke.Yêu lắm Minh Khai
Đừng tự h?o v? m?nh Ngh?o m? học Giỏi, h?y tự hỏi sao m?nh Giỏi m? vẫn Ngh?o.
Đừng tự ti v? m?nh Gi?u m? học "rốt", h?y tự tin v? m?nh "rốt" m? vẫn Gi?u
Like
Share

August 17th, 2010, 2:40 pm #4

wrote:tr mình đẹp có cô Dương Thị Thanh Tân dễ gần! hiền nữa , cô Nguyễn Thanh Nga dạy toán ý. quí 2 cô nhất luôn
Like
Share

August 17th, 2010, 2:57 pm #5

Tên : Đỗ Thái Hà - Kam đại ka
Khóa : 07 - 10
wrote:Cảm nghĩ :
E hèm cảm nghĩ về trường mình à. Thật ra là đang xúc động không biết nói gì.
1. Ấn tượng đầu tiên về trường là tại sao nó chỉ có 2 tầng (các bạn có thấy chả liên quan ko)
2. Tuy nhiên trường lại có rất nhiều cây mà lại còn là cây bự nữa chứ thích lắm ý
3. Các cô dạy tiếng anh trong trường đều rất kool ;)) nhất là cô Hoàng Lan ( tuy k được học ở trg mình nhưng đã học cô hồi lớp 6 ở Lô mô rồi - cô dạy hay ). Cô Nga thì rất vui tính và tình cảm
4. Các thầy thì rất bấn loạn - nhất là thầy Chính ạ ( nói xấu thầy thế này k biết có sao k nhỉ ), thầy Chung Tin buồn cười lắm - cái đợt mình về Xuân Phương xem hội gặp thầy đang dắt con đi chơi =) nhìn thầy buồn cười chết đi được, ko nghiêm như ở trên lớp đâu .
5. Canteen trường mình thì pro thôi r bé tí nhưng mà vui thích vì 2 bác ở canteen rất vui tính =) còn cả bác lao công nữa :"> lần nào đến cũng hỏi " Thế dạo này hiphop ko đi nhảy nữa à =))" Hài ko chịu được =)
Nói chung trường đã để lại khá nhiều kỉ niệm cho mình :x Nhất là 2 lần lên gặp cô hiệu trưởng vs hiệu phó :x Un4getable

Happiness comes when we don't think of it
Like
Share

Mei

August 18th, 2010, 8:08 am #6

Cho em qua phần khai báo =..=
wrote:Dù rằng trường không hoành tráng, hoạt động ngoại khóa và của các CLB ở mức trung, canteen bé tẹo tèo teo đến mức lần đầu tiên chân ướt chân ráo bước vào trường em còn không nghĩ là trường có cái canteen (về sau thấy mấy bạn trực nhật "đi giặt giẻ lau ở vòi nước gần canteen" em mới biết ), có cái hòn non bộ nho nhỏ nằm ở một góc chẳng mấy ai để ý, cửa sổ thì cao mà thanh chắn dọc nhìn như cửa sổ nhà tù, sân trũng đến mức chỉ một trận mưa rào tạnh rất nhanh sau đó cũng đủ để cho cả trường được bơi thoải mái.....
Nhưng ngôi trường này, không hiểu vì sao dù có rất nhiều nhược điểm, em vẫn không thể ngừng yêu nó. Yêu ngay cả trước khi trở thành một phần trong đại gia đình này. Từ khi còn nhỏ, mỗi lần đi ngang qua cổng trường , em đều lén nhìn vào trong và tự hứa rằng nhất định lớn lên, em sẽ vào ngôi trường này học. Mỗi buổi chiều, ngồi trên tầng hai học bài, em lại lắng nghe tiếng chuông reo vào giờ, thỉnh thoảng chiều thứ hai còn nghe tiếng loa; buổi sáng sớm hôm nào đó, cuộn tròn trong chăn, thích thú lắng nghe tiếng loa tập trung học sinh lên xe tham quan và ngồi cười một mình khi nghe tiếng cô giáo nào đó nhắc các em học sinh không được xuống sân nghịch lội nước vì rất có thể bị điện giật (sau vụ Hà Nội ngập nước gần 1 tuần). Cho đến bây giờ, trở thành học sinh trường Minh Khai là giấc mơ duy nhất thuở nhỏ em chạm vào được.

Mỗi góc ngôi trường đều có sức hút lạ kì. Con chó đen nằm cuộn tròn ngủ ngon lành cạnh cái bảng tin gần phòng bảo vệ. Tia nắng yếu ớt buổi sáng sớm xuyên qua kẽ lá và làn khói hương mờ ảo hôm dâng hương nữ liệt sĩ Nguyễn Thị Minh Khai. Lối đi nhỏ giữa khu nhà học và nhà thể chất. Nhà thể chất với cái trần cao, những ô cửa nhỏ có nắng chiếu xuyên qua hệt như ô cửa trong nhà thờ, những cái bảng phủ bụi dựng trong góc với những dòng chữ dễ thương. Sân bóng những ngày này phủ một lớp cỏ dại màu vàng. Những cái cây gần cửa sổ dãy phòng học bên trái giống như một góc nhỏ trong rừng. Những cái cây rất to ở sân trước, có cây ngả nghiêng như sắp đổ đến nơi. Những đám lá khô chạy lao xao trên mặt đất vào một ngày mùa đông. Thỉnh thoảng trong giờ học, bất chợt nhìn ra ngoài cửa sẽ thấy những chiếc lá phượng thi nhau bay trong gió. Em nhớ hôm có gió rất to, cả lũ hú hét nhau chạy ra ban công xem cơn mưa phượng, những chiếc lá bay khắp nơi. Đến lúc mưa to thì khoảng sân trước cửa phòng học lớp 10A6 đã rực một màu vàng. Cả hôm nhật thực, tiếng loa gọi học sinh và cô hiệu trưởng cũng háo hức chạy ra xem cùng. Lúc đi ngang qua chỗ cô đứng, em còn nghe thấy tiếng học sinh dáo dác hỏi nhau nhật thực ở đâu và tiếng cô hiệu trưởng đầy hào hứng: "Kia kìa! Ở đó đấy... Cô nhìn thấy rồi!" Cả buổi tối hôm cắm trại, lần đầu tiên em đi chơi về khuya như thế mà được sự cho phép của mẹ ' v '. Ngày hôm ấy mải ở sân trước nên lúc ra sân sau, lửa trại đã tàn mất rồi. Gió thổi qua dãy nhà lạnh buốt.
Các thầy cô dạy vừa vui tính lại vừa nghiêm khắc kinh khủng =..=". Em thích nhất cô Hiền dạy Sinh vì giờ của cô vừa vui lại không đáng sợ. Cô dạy sử ( không rõ cô tên Na hay Nga? '_' ) rất thời trang, hình như theo số liệu thống kê thì cô chưa hoặc rất ít khi mặc một bộ quần áo đến lần thứ hai. Thầy dạy Địa bên lớp 10A6 (em không biết tên) có cái liếc mắt xuyên thẳng tim người đối diện. Có lần đang học thể dục, em nhìn thấy thầy vừa đi vừa nhổ nước bọt vào bồn cây ( mà bồn nào thầy cũng nhổ O_o ). Vậy nên em và đứa bạn đã "mạn phép" đặt biệt danh cho thầy là thầy "đánh dấu đường". Sau hôm ấy, cứ giờ thể dục nào gặp thầy là em không thể tập trung được vì còn mải ôm bụng cười. Còn cả thầy Tuấn dạy toán nổi tiếng hắc ám. Mặc dù thầy không dạy lớp em nhưng mỗi lần nghe bạn em kể chuyện thầy, từ việc nổi da gà hồi đầu năm lớp 10, em đã chuyển sang cười đứt cả ruột dạo gần đây. Mới mấy hôm trước em còn cười đến đau cả họng và hậu quả hai ba hôm nay em thường xuyên bị sái quai hàm ( mà nguyên nhân có lẽ là vụ nghe bạn kể chuyện thầy giảng về tương lai bên lớp 11A6)

Em xin tạm dừng bài phát biểu tại đây. Lúc đầu em tính viết cái gì đó khiến em xúc động nhưng khi viết đến phần thầy cô giáo (mà nhất là thầy Tuấn) thì em không nhịn nổi cười.
Like
Share

xmr.bk
Th?nh vi?n nhiệt t?nh

August 18th, 2010, 8:33 am #7

tên : Nguyễn Thành Luân - 12b11
Mình đầu têu cho vụ này mà k có bài nào thì cũng k hay, hehe
wrote: Ngày đầu tiên vào Miki còn lạ lắm, nhìn các thầy cô nào mình cũng sợ. Hồi đầu lớp 10, mình vào 10B8, học cô gì í chủ nhiệm 10B8 dạy Lý, còn nhớ là cô ý rất nghiêm nhá, mình k làm được bài cái là cô ý bắt viết phạt. Nhưng rất may cho cô là k phải đọc giấy phạt của mình, vì mình đã trốn chuyển lớp sang 10b11.
Úi! Vừa vào 10b11 chân mình run run xúc động , trong đầu nghĩ sao mà lắm Vịt thế hả trời =)) , rồi cũng qua mau cái buổi đầu sợ k dám vào lớp 1 mình.
Năm nay là năm thứ 3, năm cuối của học sinh cấp 3, time qua mau thật, he mk120. 2 năm học Miki, có quá nhiều kỉ niệm, nhất là thầy Doremon hay mình thường gọi là chú Chính, chú vui tính cực ý :X, với lại chú cứ như trẻ con ý, nhiều lúc nghịch không chịu đc hahaa.
Lên lớp 11, học thầy chủ nhiệm Xuân Phong ( Gió Xuân ), mới đầu học í, sướng cực, nghe thầy bàn chuyện Võ Lâm ( đúng sở trường của mìh ), rồi chiện ... =)). Nhưng càng học càng sợ, thầy bi h nghiêm lắm :((. Thầy rất hay là mắng mình nhớ, eo ôi lớp có mấy thằng con zai mà thầy chả quí mìh gì cả :)). Cũng có nhiều lúk thầm cảm ơn thầy nhiều, nếu thầy không nghiêm thì còn lâu mình mới chịu học hành cho tử tể :P.
Cảm ơn trường Miki nhiều, cho mìh gặp nhiều bạn bè tốt và những giáo viên nhiệt tình vì học sinh. Còn rất nhiều giáo viên dạy mình nhưng mình k dám viết nữa đâu, sợ lan man hihi ^^
Ôi ôi , cảm xúc về Miki của mình dạt dào qá, k dừng lại bị chém thì chít, hi ^^ :hi.

Like
Share

DcR.LizK
L?o l?ng

August 18th, 2010, 4:07 pm #8

Đọc xong nhớ năm lớp 12 :( ôi lớp A3 của mình :(
StreetRocker Team - BnDoubleT Crew - K1 Band
Mail: dcrlizk@gmail.com
FB: http://www.facebook.com/Dcrlizk

Like
Share

xmr.bk
Th?nh vi?n nhiệt t?nh

August 18th, 2010, 4:37 pm #9

nhớ thì cho 1 bài cảm nghĩ đi đại ka

Like
Share

heo xih ^^
L?o l?ng

August 19th, 2010, 9:18 am #10

Nguyễn Hà Ly- 12B12
cảm xúc về trường mình thí nhiều lắm ý ạ, k thể 1 sớm 1 chiều mà nói hết đc. Đang lúc cảm xúc dạt dào, tâm trạng bột phát, e cũng mạo muội xin phép viết vài dòng.
wrote:nói tới trường mình thì k thể k nói tới cái sân trường có diện tích rộng vào loại đầu ở Hn, sân trường rêu phong và nhiều cây lắm. Nhưng sắp k còn đc nt nữa r, năm nay trường mình đập đi xây sửa, không biết có phải chặt cái cây nào k, mất 1 cành cây mà em cũng xót ruột , cho dù e cũng là 1 trong những thành phần phá hoại ngắt hoa bẻ cành, hehe. Trường mình cũ kĩ quá r, k xây lại cũng k đc, nhưng xây lại thì cũng thấy tiếc, bao kỉ niệm của 1 chặng đường dài.
nói về thầy cô thì khỏi phải bàn r, 3 năm qắn bó với 2 lớp họcem cũng từng đc học nhiều các thầy các cô. Trường mình đc coi là có đội ngũ giáo viên chất lượng, chuyên môn vững vàng..nhưng k vì thế mà các giáo viên trường mình k xì-teen đâu nhá, nhiều thầy cô còn trẻ con lắm, ví dụ như Cô Hoàng Lan chủ nhiệm lớp e chẳng hạn, lớp e mà xoáy cô cũng xoáy lại chẳng vừa, lại còn Mr. Gió Xuân nữa, e phục cách dạy của thầy lắm thầy ạ, cứ có hứng thì thầy dạy, k có hứng thì thầy chơi lớp e chơi dài hạn...thầy cô thì làm sao kể hết đc nhỉ, đó chỉ là vài dẫn chứng mà e đưa ra cho thêm phần sinh động.
năm nay là năm thứ 3 học dưới mái trường này, năm cuối cùng, chưa hẳn là cựu hs như anh Devil. chị Kam hay chị Min, cũng k còn nhiều time ở lại như các e lớp dưới, e nghĩ là e sẽ biết trân trọng hơn những ngày tháng của 1 năm sau này. Biết quí trọng hơn những giây phút bạn bè có nhau.
Trường mình kỉ niệm 45 năm ý ạ, anh chị nào có time thì nhớ về nhé, về nhìn lại mái trường mình đã gắn bó suốt 3 năm, chắc là nhìn lần cuối ý ạ, có khi lần sau về lại thấy MK mới hơn nhiều lắm, khang trang sạch đẹp hơn.
Cảm xúc tụt r, em xin chân thành cảm ơn

Chọn t?nh em sẽ chỉ c? m?nh anh
Nếu xa anh em sẽ buồn m?i m?i
C? bao giờ anh nghĩ thế kh?ng anh

Like
Share