Chuyện Mây Lùn

Chuyện Mây Lùn

girlbannem_bankem
La liếm tốt

September 2nd, 2009, 10:01 am #1

Mây Lùn suy nghĩ...................Nó sợ phải suy nghĩ lắm ý! Thật đau đầu,

mệt mỏi, ấy thế mà Mây vẫn cứ phải suy nghĩ............................ về những điều

mà Mây vẫn hay nghĩ. Hâm nhỉ?

Mây Lùn yêu Gió, điều ấy, trời biết, đất biết, cả thế giới này đều công nhận, Yêu nhau, Mây cảm thấy mình thật hạnh phúc, Trong mắt Mây lúc ấy, Gió thật hòan hảo, thật tốt, là ng` duy nhất thôi! Mây cảm thấy tự hào biết mấy, Gió phong độ, điển trai, hơi lạnh lùng.................... Gió là thần tượng của biết bao nàng Mây khác. Ấy vậy mà Gió lại chọn Mây Lùn, trong khi nó chẳng có j đặc biệt, chẳng xinh, chẳng giỏi giang, lại lùn tịt^^............... Thế nên, Mây Lùn cảm thấy nó là ng` may mắn lắm lắm!

Mây Ú, Mây Hồng đã từng hỏi nó là
" Lùn có thấy là Lùn ko xứng với Gió ko? Gió thì như thế mà Mây chẳng là j cả? Gió có đủ đk để yêu Mây khác hơn Lùn nhiều!"
Mây Lùn ko quan tâm, Mây Lùn yêu Gió, Gió yêu Mây Lùn, chỉ cần như thế, Mây Lùn ko quan tâm đến bất kì điều j trên đời này nữa.!
Nó làm tất cả chỉ vì Gió, nó lo Gió giận, nó sợ Gió tức, nó sợ mình nói điều j ko phải lại làm phật lòng Gió! Cho dù Gió có lẽ chăng hơi quá đáng khi suốt gày bắt tôi Mây, bảo Mây thế này nọ, nhưng đôi khi lại yêu thương ,,,,, và với Mây lúc đó, thế là đủ lắm, vì Mây yêu Gió, Mây tin là nt, Mây ko nề hà...........Mây luôn là "xin lỗi" và Gió thì luôn là "hay nhỉ? Thế là xong sao?"

Thế rồi................. Núi bảo Núi thích Mây, Núi ko hiểu tại sao Mây Lùn phải khổ vì 1 ty như thế? Núi bảo Mây Lùn là 1 ng` đặc biêt, ấy là do Núi nói thế từ cái hồi Núi còn

thích Mây cơ, xa lắc xa lơ ồi, ấy vậy mà Mây tin đến tận giờ, tin rằng mình là 1 ng` đặc biệt thật! :)) :)) Thế có hâm ko cơ chứ
?
Chả hiểu vì sao nữa, Mây tự tin mình là ng` đặc biệt dù cho nó biết là Núi thích ai thì Núi cũng nói như thế thôi!
Ngày trc', Mây Lùn cũng thích Núi lắm, Núi thật đẹp với n~ sướn thoai thoải và ngập cỏ xanh mởn...... Nhưng Mây Lùn yêu Gió, nó biết, Thích với yêu là khác nhau, Lùn tự nhủ rằng tc với Núi sẽ chỉ là tc thỏang qua, tc với Gió mới là tc bền vững và lâu dài. Trong thâm tâm, Mây Lùn tự nhủ, nêu có ct sẽ chỉ là Gió bỏ nó thôi, chứ nó chắc chắn sẽ ko bao jo` rời xa Gió trừ phi Gió muốn..........

Ngày trc' Mây Lùn tự ti lắm, nó nghĩ mình xấu, mình chẳng = ai, Giò thì khác. Nó tin, nó là ng` đặc biệt mà, he he. Mây hay ngân nga lại cái câu nói của Núi mà nó thích nhất "Vân là Mây, Mây thì trắng, Trắng như tuyết, đẹp như hoa!" cho dù câu đấy là núi dành cho Mây Xinh bạn nó cơ, lúc ấy, hết thích Mây Lùn thì Núi thích Mây Xinh mà..............nhưng mà mặc!
Mây Lùn thích, nên nó vẫn cứ ngâm đi ngâm lại câu đấy.........................

Thật sự, Núi là 1 ng` quan trong với M Lùn, luôn luôn là như thế, quan trọng, vì Núi là ng` khiến Mây Lùn tự tin mình là ng` đặc biệt, nhưng mà Gió còn quan trọng hơn, là do Gió đã khẳng định chắc chắn lại điều đó, là do........ Mây YÊU Gió.

Trc' giờ Mây Lùn yêu gió ko toan tính, Lùn nghĩ mình có thể thay đổi đc cái tính hay cáu giận, giận dỗi vô cớ của Gió, Lùn nghĩ mình sẽ khiến Gió biến thành 1 Gió khác, ngọt ngào, quan tâm, hiền lành, và ấm áp hơn!
Nhưng ko, có lẽ nó đã quá tự tin thì phải, nó ko làm đc, ko thay đổi đc Gió, yêu nó, Gió vẫn thế, vẫn làm nó buồn, nó khóc, nó tủi thân, và nó lại Xin lỗi........................
Lần đầu tiên trong đời, Mây Lùn cảm thấy mệt khi yêu Gió!

Rồi như duyên số, Mây Lùn gặp Ốc Sên ở vùng đất Khải Minh khi Gió cuốn Mây đi qua. khi Sên mới dần nguôi ngoai đau xót trong tình yêu đối với Cỏ . Quen biết, gặp gỡ và nói chuyện, Sên trở thành 1 phần ko thể thiếu trong cs của Mây. Mây bắt đầu nhớ khi ko đc gặp Sên, bắt đầu ngồi hàng tiếng đồng hồ chỉ để nặn ra trong đầu gương mặt dễ thương của Sên khi Sên cười thật tươi với nó, và tiếng cười rất riêng, rất đặc biệt mà Mây nghe đc khi Mây đang ở quá cao ko nhìn đc Sên ở dưới các vòm cây to lớn...........................

Sên tốt, Sên hiền lành và ấm áp........... Mây đã ước ao cảm giác ám áp ấy thay vì từng đợt buốt giá của Gió biết bao.................... Nhưng có 1 thứ j đó vẫn ngăn Mây lại đó là "Mây yêu Gió"! Câu ấy là câu nói của Mây, Mây sợ khi 1 thứ j đó gắn bó với mình quá lâu sẽ thay đổi..........Mây sợ tình cảm của mình khác xưa, Mây sợ đây chỉ là tc thỏang qua, cũng như khi xưa, Mây thích Núi thôi..................

Sên cũng có tình cảm với Mây, Mây biết chứ, nhưng có lẽ là ko thể. Ngày Mây định chia tay nhưng Gió đã níu kéo Mây lại, Gió đã biết lỗi, Gió sẽ dành cho Mây tất cả, Gió sẽ thay đổi từ đây................... Mây ko biết mình như thế nào nữa, đáng nhẽ, chuyện nó quay lại với Gió là đương nhiên, đáng nhẽ Mây sẽ vui lắm khi Gió thay đổi và hòan tòan thuộc về Mây................
Nhưng ko, là do Gió ko biết giữ lấy cảm giác yêu thương khi Mây đang ở bên gió, là do Gió đã đánh mất quá nhiều, Gió ko biết đc đâu mới là thứ quan trọng nhất, từng mảnh từng mảnh cảm xúc của Mây rơi ra khi Gió trách móc, giận dỗi, tức vặt vô cớ....................... Từng niềm yêu của Mây tan đi khi Gió coi những giọt nc mắt và những lời xin lỗi của Mây là vô nghĩa, là ko có giá trị................... ĐÁNG NHẼ NÊN TRÂN TRỌNG NHỮNG GÌ MÌNH ĐANG CỐ, ĐỪNG ĐỂ ĐẾN LÚC MẤT ĐI RỒI MỚI BIẾT HỐI HẬN VÀ SUY NGHĨ........SẼ MUỘN LẮM!
Ấy vậy mà, Mây vẫn mủi lòng khi nhìn gương mặt lạnh giá đau buồn của Gió, Mây nghĩ đến Sên......................Mây hỏi Sên rằng Mây nên như thế nào, Sên chỉ nói, đấy chỉ là do Mây quá tốt, tất cả là do Mây quyết định, thế thôi, Sên ko nói thêm j nữa...........................

Mây buồn, Mây nghĩ mình đã nhầm, Sên ko có tc với Mây đâu, tất cả chỉ là do Mây "ăn dưa bở" mà tưởng tượng ra thế! và rồi................... Mây quay lại với Gió, quay lại nhưng với làn gió ngọt ngào và ấm áp hơn.
Sau ngày ấy, Mây vẫn nghĩ về Sên, vẫn nghĩ về tình cảm của Sên, nghĩ nhưng Mây chẳng dám nói j cả. Thế rồi, Sên nói, Sên cũng có tình cảm với Sên, và Sên buồn khi mình ko có cơ hội, Sên cảm thấy mình đen đủi....................

Và thực sự lúc ấy Mây giận, Mây giận tại sao Sên ko bảo với Mây ngay từ hôm ấy, Mây giận tại sao Sên lại ko nói, sao Sên lại ko đóng cánh cửa còn lại kia của Mây để Mây chỉ đi về hướng của Sên thôi?
tại sao? Tại sao vẫn mở cho Mây lối đi kia để Mây cuối cùng lại chọn nó.......... Giận sên lắm, nhưng Mây ko trách Sên vì lỗi cũng là do Mây đã ko đủ can đảm để từ bỏ Gió, từ bỏ sự thân quen trong tc...........................

Có lẽ là Mây đã sai khi quay lại với Gió.................... Mây bên gió, giò đây ko thấy vui, ko còn cảm giác, Mây bên Gió chỉ là do Mây thương Gió................... và 1 lần nữa, Mây ko thể dối lòng mình, Mây rời xa Gio, 1 lần nữa và mãi mãi.........................

Mây chia xa Gió, Mây tìm đến sự cô dơn ngày nào, nhưng nhẹ nhàng và dễ chịu, vì Mây biết mình đã quyết định đúng khi xa Gió..................
Nhưng Sên_vẫn là hình bóng hiện lên trong đầu Mây khi vui, khi buồn, khi đau, lúc Mây khóc....................... Mây luôn nhìn nhìn mãi..................về muôn hướng.......Tìm Sên.............. tìm về 1 tiếng nói.......1 nụ cười............quen thuộc mà sao xa với quá!

Ngày Mây nói hết lòng mình với Sên, Sên bảo, Sên cũng chẳng biết nữa, biết đâu đấy cũng chỉ là tc thoảng qua..............Có lẽ Mây đã quá muộn khi bắt Sên đợi đến tận giờ....................... Nhưng Mây vẫn hi vọng, hi vọng về 1 ngày Mây sẽ là công chúa và Sên sẽ là hòang tử ....................vào 1 ngày nào đó....sẽ ko xa nữa đâu, sẽ là như thế, Mây ước mong ..........và chờ đợi.....Đợi 1 ngày kia Sên biết yêu 1 lần nữa, và ng` may mắn đó tất nhiên sẽ là 1 ng` ĐẶC BIỆT đó là Mây......................

Sên ơi..................Mây sẽ đợi!

Like
Share

September 8th, 2009, 2:11 pm #2

van oi, chuyen hay day! nhung day hinh nhu khong phai la chuyen ba nghi ra ma ba chi hu cau cac nhn vat thui dung ko? may la ba, gio la trung va sen thi tui khong biet. toi noi co dung khong? sau khi doc xong chuyen toi thay rat giong voi nhung gi da xay ra voi ba
Like
Share

nam10b12
Ma mới

October 19th, 2009, 1:06 am #3

Một tác phẩm hay bắt đầu từ hiện thực màk hiên thực ở chính tác giả là hoàn hảo nhứt .. .. nói chung là hay lém chị Vân àk !! em ủng hộ chị... ..Em cũg vjt' truyện ngắn nhug màk đc 2 pài nhug là truyện " ma " cơ. Còn 1 truyện nữa thj`chưa song !! hj`hj` ... em tịt chi tiết oy` >"< nản lun (_ _")
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

October 19th, 2009, 12:23 pm #4

Hì, cảm ơn em! Em cũng đang viết truyện à? Em đã đăng trên báo, 4room chưa? Hay mới chỉ? viết trên giấy hả em?

Hì, hóa ra Nam cũng viết truyện ngắn "ma" à? Chị mới viết đc 2 truyện, 1 là truyện này, còn 1 truyện nữa, chị đang sửa sang lại, với lại truyện khá dài, chị ngại đánh máy, nên chưa đăng. :)) :)) :)) :)) :))

Hay có j chị em mình trao đổi văn chương nhỉ? Hehehe, chị tò mò truyện 'ma" của em
Like
Share

nam10b12
Ma mới

October 21st, 2009, 2:22 pm #5

em cũg mới chỉ vít ra zấy thuj ! cũg bt màk...em lýời ðánh máy lắm. bao h` rỗi rùi em post
màk mấy lần gặp em chị koh cháo náz :(( :((
àk cho em sin nick chít ( chat YH!) ði chị ! nãn nỉ màk
Like
Share

DcR.LizK
L?o l?ng

October 21st, 2009, 4:59 pm #6

Cái gì đây ngại đọc quá thấy cái tên topic hay :)
StreetRocker Team - BnDoubleT Crew - K1 Band
Mail: dcrlizk@gmail.com
FB: http://www.facebook.com/Dcrlizk

Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

October 24th, 2009, 3:33 am #7

ặc ặc. chị định chào nhưng trông em cứ "chỉ thiên" thế, chào nhỡ lại bảo chị vô duyên, mà sao em gặp chị ko chào lại còn yêu cầu j? Lần sau gặp chị nhớ chào Nam nhá!

Rồi chị chào, he he he

nick chị này: girlbannem_bankem_9xpro
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

October 29th, 2009, 1:13 pm #8

àk thì đấy chào òy đấy !!!
vs cả chị nói cây cối nào bên lớp em đấy ??? có cây nhưg đó là chuyện của " quá khứ hoàn thành " 0k !!? bây h` em thuộc độc thân hội
Like
Share

girlbannem_bankem
La liếm tốt

October 29th, 2009, 1:21 pm #9

Thế á? Nhanh 1 cách...................... ;;) ;;) ;;)
Like
Share

rapper_mixno_kool_nhok
Chuy?n Nghiệp

November 4th, 2009, 2:24 pm #10

kũg chẳng fải nhanh
chỉ là ko có dzuyên thuj !! qua òy nhăc đến làm j` hả chị !! hướng về hiện tại và tương lai đj nha !!!
em wy' chị nhứt đếy
Like
Share